குழந்தைகளை உயிரோடு எரித்த ரஃபா கூடார படுகொலைகள் எந்த சிவப்பு கோடுகளையும் கடக்கவில்லை என்று அமெரிக்கா கூறுகிறது

flag of america
- Advertisement -
Ad imageAd image

Last Updated on: 30th May 2024, 01:42 pm

காசாவின் தெற்கே நகரமான ரஃபாவில் (Rafah) சமீபத்திய குற்றங்கள், இடப்பெயர்ச்சி கூடாரங்கள் மீது இஸ்ரேலிய குண்டுவீச்சினால் குழந்தைகள் உட்பட டஜன் கணக்கான பாலஸ்தீனியர்களை உயிருடன் எரித்தது, “அமெரிக்காவின் சிவப்புக் கோட்டைக் கடக்கும் ஒரு பெரிய தரை நடவடிக்கையாக இல்லை” என்று பிடென் நிர்வாகம் கூறியுள்ளது.

ஞாயிற்றுக்கிழமை நடந்த கொடிய வேலைநிறுத்தத்தை அமெரிக்கா உன்னிப்பாகக் கண்காணித்து விசாரணை செய்து வருவதாகவும், இது “ஒரு சோகமான தவறு” என்று இஸ்ரேலிய ஆட்சி கூறியதாகவும், அமெரிக்க செய்தித் தொடர்பாளர் ஜான் கிர்பி, தூதர் அமெரிக்க செய்தித் தொடர்பாளர் ஜான் கிர்பி, அகதிகள் கூடாரங்கள் நிரம்பிய ஒரு பகுதியில் வான்வழித் தாக்குதலைப் பாதுகாத்து, கொல்லப்பட்டார். மே 26, ஞாயிற்றுக்கிழமை குறைந்தது 45 பேர்.

“ரஃபாவில் ஒரு பெரிய தரைப்படை நடவடிக்கையை நாங்கள் பார்க்க விரும்பவில்லை என்றும் நாங்கள் கூறியுள்ளோம், இது இஸ்ரேலியர்களுக்கு ஹமாஸைப் பின்தொடர்வதை கடினமாக்கும், விரிவான சேதம் மற்றும் அதிக எண்ணிக்கையிலான இறப்புகளை ஏற்படுத்தாது. நாங்கள் இன்னும் அதைப் பார்க்கவில்லை, ”என்று அவர் கூறினார், மே 28 செவ்வாய் அன்று இஸ்ரேலின் செயல்பாடுகள் பெரும்பாலும் நகரின் புறநகரில் உள்ள ஒரு நடைபாதையில் இருந்தன.

செவ்வாயன்று ரஃபாவில் இஸ்ரேலிய டாங்கிகள் இருப்பதைப் பற்றி கிர்பி கூறுகையில், “அவர்கள் பெரிய பிரிவுகள், அதிக எண்ணிக்கையிலான துருப்புக்கள், நெடுவரிசைகள் மற்றும் அமைப்புகளில் பல இலக்குகளுக்கு எதிராக ஒருங்கிணைக்கப்பட்ட சூழ்ச்சியில் செல்வதை நாங்கள் பார்க்கவில்லை.

இருப்பினும், நியூயார்க் டைம்ஸின் கூற்றுப்படி, ஞாயிற்றுக்கிழமை பயன்படுத்தப்பட்ட வெடிகுண்டுகள் அமெரிக்காவில் தயாரிக்கப்பட்டவை, குப்பைகள் GBU-39 இல் இருந்து வந்தவை, இது அமெரிக்காவில் வடிவமைக்கப்பட்டு தயாரிக்கப்பட்ட வெடிகுண்டு. அமெரிக்க அதிகாரிகளும் இஸ்ரேலிய ஆட்சியை இந்த வகையான வெடிகுண்டைப் பயன்படுத்துவதற்கு அழுத்தம் கொடுத்து வருகின்றனர், இது பொதுமக்கள் உயிரிழப்பைக் குறைக்கிறது என்று அவர்கள் கூறுகின்றனர்.

2023 ஆம் ஆண்டு அக்டோபர் 7 முதல் காசாவில் நடந்த நூற்றுக்கணக்கான சம்பவங்கள் குறித்து பிடென் நிர்வாகம் அதன் சொந்த, விவாதிக்கக்கூடிய பக்கச்சார்பான விசாரணைகளை நடத்துகிறது என்பது குறிப்பிடத்தக்கது. இன்னும் வெளிப்படுத்தப்படவில்லை.”

Follow US

Stay Connected

- Advertisement -
- Advertisement -

Latest News

Currency Converter

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Prayer Times

Playlist

7 Videos